คำแนะนำเกี่ยวกับการขายฝากสำหรับผู้ขายฝาก | decha.com
X Close ปิดเองอัตโนมัติภายใน  30 วินาที
452

งานเผยแพร่ความรู้ทางด้าน กฎหมาย การบริหารการจัดการหนี้สินในองค์กรภาครัฐและภาคเอกชน การฝึกอบรมสัมมนาพัฒนาบุคลากร ในการประกอบธุรกิจ หากหน่วยงานของรัฐ บริษัทห้างร้าน สถาบันการเงิน มีความสนใจ เชิญทีมงานไปฝึกอบรมสัมมนาหรือต้องการข้อมูลข่าวสาร ติดต่อได้ที่ 02-948-5700

อ่านต่อได้ที่นี่

3120

ท่านใดที่สนใจเกี่ยวกับหลักสูตรฝึกอบรมการติดตามหนี้ ทวงหนี้อย่างไรให้ได้ผล ได้เงิน รักษาภาพลักษณ์ รักษาลูกค้า/หลักสูตรการป้องกันและการปราบปรามการทุจริตภายในองค์กร/หลักสูตรกฎหมายแรงงาน สำหรับเจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคลหรือผู้บริหารบริษัท สนใจโทร.02-9485700

อ่านต่อได้ที่นี่

576

สืบทุกเรื่องที่คุณอยากรู้ มีเรื่องคาใจอยากรู้ความจริง โทรมาคุยกับกุ้งได้ที่ 081-625-2161หรือ 089-669-5026 \"อย่าปล่อยให้มีเรื่องคาใจ อะไรที่ไม่สบายใจ ต้องหาทางปลดปล่อย สืบให้รู้ความจริง จะได้จบสิ้นกันเสียที สำหรับความทุกข์ที่คาใจมาเป็นเวลานาน อย่าปล่อยให้คนนอกใจลอยนวล\"

อ่านต่อได้ที่นี่

รับแปลเอกสารต่างๆ

อ่านต่อได้ที่นี่

คำแนะนำเกี่ยวกับการขายฝากสำหรับผู้ขายฝาก

  • รายการทนายคลายทุกข์ได้นำ คำแนะนำเกี่ยวกับการขายฝากสำหรับผู้ขายฝากมาให้สมาชิกได้ศึกษากัน โดยสามารถศึกษาจากข้อมูลด้านล่างนี้

    รายการทนายคลายทุกข์ได้นำ คำแนะนำเกี่ยวกับการขายฝากสำหรับผู้ขายฝากมาให้สมาชิกได้ศึกษากัน? โดยสามารถศึกษาจากข้อมูลด้านล่างนี้

    ทนายความ

     

    ทนายคลายทุกข์และทีมงานทนายความ  ให้คำปรึกษาทางด้านกฎหมายทั้งทางแพ่งและทางอาญา  ร้องทุกข์  ร้องเรียน  ไม่ได้รับความเป็นธรรม  เจรจาหนี้สิน  สืบทรัพย์  บังคับคดี  รับอบรมสัมมนา  พัฒนาบุคคลกรทางด้านกฎหมาย  อบรมนักทวงหนี้  ให้คำแนะนำในการปล่อยสินเชื่อ  โดยทีมงานทนายความมืออาชีพ  สอบถาม 02-948-5700, 081-625-2161

" บทความและคำแนะนำของทนายคลายทุกข์เป็นประโยชน์ต่อท่านหรือไม่ "


ความคิดเห็น

  •  1  2   

  • ความคิดเห็นที่ 35

     ดัฉันได้ซื้อบ้านจากการไถถอนจำนอง จากธนาคาร ต่อมาเจ้าของบ้านเดิมเข้ามาอยู่ ไม่ยอมออกและไม่คืนเงิน ตอนนี้เป็นเวลา 3 ปี แล้ว ดิฉันควรทำอย่างไรดี

    โดยคุณ ปุณ  (49.230.141.87)     3 เม.ย. 2557

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 35

    ต้องฟ้องขับไล่และเรียกค่าเสียหายครับ

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.23)     17 เม.ย. 2557

  • ความคิดเห็นที่ 34

     ไม่ทราบว่าแม่สามารถโอนโฉนดให้ลูกอายุ20ปีได้ไหมคะ แล้วลูกอายุ20ปีสามารถนำโฉนดไปขายฝากได้ไหมคะ

    โดยคุณ Khaow  (223.204.85.61)     23 มี.ค. 2557

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 34

    แม่สามารถโอนให้ลูกได้ และเมื่อโอนแล้วลูกสามารถนำไปขายฝากได้

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.25)     8 เม.ย. 2557

  • ความคิดเห็นที่ 33

    ในการขายฝากที่ดินระยะเวลาสัญญา 1ปี  แต่ลูกหนี้ไม่มีเงินมาไถ่ถอน แสดงว่าเจ้าหนีเขาจะยึดที่เราทันทีใช่ไหมค่ะ    แต่ตนที่เอาไปจำนองนำเอกสารไปทำการเป็นผู้จัดการมรดก โดยที่พี่น้องไม่รับรู้ว่าเขาเอาไปทำการเป็นผู้จัดการมรดก  อย่างนี้เราจะทำอย่างไรค่ะ  ช่วยตอบทีค่ะ ทุกข์ใจมากกกกกก

    โดยคุณ jj  (1.1.209.59)     12 มี.ค. 2557

  • ความคิดเห็นที่ 32

    ถ้าผมทำขายฝากที่ดิน ในราคาประเมินที่ดินนั้น ในที่ดินปลูกสวนสักทองผมสามารถไปตัดออกขายได้หรือไม่ก่อนถึงกำหนดไถ่ถอน หรือถูกยึด หรือช่วงขายฝากผมสามารถทำประโยชน์ในที่ดินแปลงดังกล่าวได้หรือไม่

    โดยคุณ วันผเด็จ  (110.171.78.151)     11 มี.ค. 2557

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 32

    หากท่านทำสัญญาขายฝากที่ดินโดยทำเป็นหนังสือและจดทะเบียนต่อพนักงานเจ้าหน้าที่ กรรมสิทธิ์ในที่ดินตกไปยังผู้ซื้อเพียงแต่ผู้ขายอาจไถ่ที่ดินคืนได้ตาม ป.พ.พ. มาตรา 491 ดังนี้ท่านไม่อาจตัดเอาดอกผลธรรมดาและเข้าทำประโยชน์ในที่ดินที่ขายหากไม่ได้รับความยินยอมจากผู้ขายซึ่งเป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์นั้น

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.25)     6 เม.ย. 2557

  • ความคิดเห็นที่ 31

    ในกรณีขายฝาก ลูกหนี้สามารถมอบอำนาจให้เจ้าหนี้ดำเนินการทั้งหมได้หรือไม่

    แล้วเอกสารประกอบการขายฝากมีอะไรบ้าง

     

    โดยคุณ อำนวย  (118.174.138.142)     12 ก.พ. 2557

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 31

    ลูกหนี้สามารถทำหนังสือมอบอำนาจให้เจ้าหนี้ไปดำเนินการขายฝากที่ดินดังกล่าวได้ ส่วนเอกสารหลักฐานสามารถสอบถามกับเจ้าพนักงานที่ดินโดยตรง

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.24)     11 มี.ค. 2557

  • ความคิดเห็นที่ 30

     ดี ช่วงบ่าย
     
    เรามี เงินให้สินเชื่อ ภาคเอกชน ในเชิงพาณิชย์และ ส่วนบุคคล ที่มีอัตราดอกเบี้ย น้อยมาก ต่อปี ที่ต่ำเป็น 3% ภายใน 1 ปี ระยะเวลา การชำระหนี้ 50 ปี ที่ใดก็ได้ใน โลก เราให้ ออกเงินให้กู้ยืม ตั้งแต่ $ 5,000.00 ถึง $ 100,000,000.00 บาท ผู้ให้กู้ อีเมล์: Idealfinance_ltd@live.com
     
    การให้กู้ยืมเงิน ของเรา เป็นผู้ประกันตน ได้ดีสำหรับ การรักษาความปลอดภัย สูงสุด เป็นลำดับความสำคัญ ของเราคุณ จะสูญเสีย การนอนหลับ เวลากลางคืน กังวล เกี่ยวกับวิธีการ ที่จะได้รับ ผู้ให้กู้ เงินให้กู้ยืมที่ถูกต้อง คุณกัด เล็บของคุณ อย่างรวดเร็ว ? แทน การตี ตัวเอง เราจะให้คุณแนะนำที่ดีที่สุด และมี สินเชื่อ ที่ไม่ยุ่งยาก ติดต่อ IDEAL การเงิน LTD ตอนนี้ ผู้เชี่ยวชาญด้าน เครดิต ที่ ช่วยหยุด ประวัติ เครดิตไม่ดี , จะพบทางออก ที่ชนะที่ เป็นภารกิจ ของเรา
     
    ผู้ที่สนใจสามารถ ติดต่อเราผ่านทาง อีเมลล์
    ชื่อ ผู้ให้กู้ จอห์น วิลเลียม
    ผู้ให้กู้ อีเมล์: Idealfinance_ltd@live.com
     
    ขอแสดงความนับถือ
    จอห์น วิลเลียม
    ที่ปรึกษา หัวหน้า

    โดยคุณ จอห์น วิลเลียม  (41.203.69.5)     7 ธ.ค. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 29

     หลังจากขายฝากสิ้นสุด ผู้ซื้อฝากต้องยื่นภาษีเงินได้รึเปล่าครับ

    โดยคุณ Wasin  (49.230.141.231)     24 พ.ย. 2556

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 29

    สอบถามไปยังเจ้าหน้าที่กรมสรรพากรโดยตรง

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.26)     3 ธ.ค. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 28

    อยากถามว่า ที่ดินไปทำขายฝากไว้มีระยะ1ปี จะเราไม่ไ่ด้จ่ายดอกเค้าในระยะเวลาที่ยังไม่ถึง 1 ปี เค้าสามารถทำอะไรกะที่ดินเราได้ไหม

    โดยคุณ tonex  (171.5.92.163)     21 ก.ย. 2556

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 28

    เมื่อการขายฝากทำตามแบบที่กฎหมายกำหนดไว้ก่อนที่ผู้ไถ่ได้ชำระสินไถ่หรือวางทรัพย์อันเป็นสินไถ่แล้วแต่กรณี ที่ดินที่ขายฝากย่อมเป็นกรรมสิทธิ์ของผู้ซื้อฝากตาม ป.พ.พ.มาตรา 491, 492 โดยผู้ซื้อสามารถใช้กรรมสิทธิ์ในความเป็นเจ้าของที่ดินได้ตามมาตรา 1336

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.10)     3 ต.ค. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 27

     ผมได้ทำการขายฝากที่ดินไว้ครับมีกำหนด6เดือนขายฝากไว้320000แต่ไปทำสัญญาที่กรมที่ดินไว้380000นายทุนบอกว่าหักดอกล่วงหน้าไว้6เดือนเผื่อไว้เมื่อเราไม่จ่ายดอกเบี้ย เดือนแรกผมจ่ายดอกเบี้ยตรงเวลา แต่ 3 เดือนต่อมาผมยังไม่ได้จ่าย ต่อมาผมจะไปไถ่ที่คืนนายทุนบอกว่าต้องจ่ายเต็มจำนวน380000 ซึ่งเขาน่าจะคิดดอกแค่ 3 เดือน ที่เหลืออีก2เดือนยังไม่ถึงกำหนดเขามีสิทธิ์คิดกับเราได้หรือไม่ พอไปถามเขาบอกว่าคุณทำสัญญาไว้กี่เดือนเวลามาไถ่ต้องไถ่เต็มจำนวนผมงงมากไม่รู้จะปรึกษาใครกรุณาให้ความกระจ่างด้วยครับ เพราะตอนคุยกันเขาบอกว่าทำเผื่อไว้เฉยๆ

    โดยคุณ ข้าว  (1.4.185.91)     17 ก.ย. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 26

     ถ้าไม่ไปไถ่ถอน จะต้องเสียอะไรไหมครับ

    โดยคุณ Golf  (101.51.51.195)     10 ก.ย. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 25

     ถามหน่อยค่ะ นาย ก นำหมูไปขายฝากไว้กับ นาย ค เป็นเวลา 1 ปีพอครบกำหนด นาย ก ไปไถ่คินปรากฏว่าหมูตัวนั้นออกลูกมา 5 ตัวทำให้เกิดปัญหาแย่งลูกหมูเนื่องจากนาย ค อ้างว่า หมูออกลูกขณะที่ตนเป็นเจ้าของ  ช่วยตอบหน่อยค่ะ งง  ค่ะ

     

    โดยคุณ   (171.4.55.130)     25 มิ.ย. 2556

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 25

    ขณะที่หมูตกลูกออกมาต้องพิจารณาว่าขณะนั้นหมูที่ขายฝากกรรมสิทธิ์อยู่ที่ใคร หากก่อนที่จะมีการไถ่หรือวางทรัพย์เพื่อไถ่นั้น กรรมสิทธิ์ในหมูทรัพย์สินที่ขายฝากตกเป็นของผู้ซื้อฝาก ผู้ซื้อฝากก็ไม่ต้องคืนดอกผลที่เป็นลูกหมูนั้น ตาม ป.พ.พ.มาตรา 492

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.25)     3 ก.ค. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 24

    อยากถามหน่อยค่ะ ในการขายฝากผู้ซื้อฝากสามารถคิดดอกเบี้ยได้หรือไม่  ถ้าได้สามารถได้ไม่เกินร้อยละเท่าไร ค่ะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

     

    โดยคุณ   (171.4.55.130)     25 มิ.ย. 2556

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 24

     ผู้ซื้อฝากคิดดอกเบี้ยได้ไม่เกินร้อยละ 15 ต่อปีค่ะ

    โดยคุณ รุ้ง  (124.121.203.224)     25 ก.ค. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 23

    ได้ทำสัญญาซื้อไปขายกลับโดยทำกันเอง ต่อมานายทุนนำทรัพย์ไปขาย ต่อ ต้องการไถ่ถอนทรัพย์คืน จะทำอย่างไรดี นายทุรมีสิทธิ์นำทรัพย์ไปจดจำนองหรือไม่ ตอนนี้สัญญาหมดอายุแล้วต้องทำอย่างไรค่ะ

    โดยคุณ อริยา  (180.183.249.79)     22 พ.ค. 2556

  • ตอบกลับความคิดเห็นที่ 23

    ใครเป็นเจ้าของทรัพย์สินในขณะนั้น ก็มีสิทธิจำหน่ายได้ซึ่งทรัพย์สินของตนตาม ป.พ.พ.มาตรา 1336 ส่วนท่านจะมีสิทธิตามสัญญาหรือตามกฎหมายใดในการไถ่ถอนทรัพย์สินใดหรือไม่ ท่านจำต้องนำรายละเอียดแห่งสัญญาเข้ามาพบและปรึกษาทนายเพื่อประเมินแนวทางของรูปคดีต่อไป

    โดยคุณ ทีมงานทนายคลายทุกข์ (สมาชิก)  (58.136.20.12)     30 พ.ค. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 22

     ทำสัญญาการขายฝาก 1 ปี กรณีการไถ่ถอนจากการขายฝากภายในเวลาที่กำหนดในสัญญา พนักงานเจ้าหน้าที่ไม่ต้องเรียกเก็บ ภาษีธุรกิจเฉพาะ แล้ว สามเดือนกับ 13 วัน ถือว่าก่อนกำหนดหรือไม่ หรืออยุ่ในระยะเวลาที่กำหนด ต้องเสียเงินภาษีธุรกิจกี่บาท 

    โดยคุณ ตา  (182.52.130.44)     9 พ.ค. 2556

  • ความคิดเห็นที่ 21

    นี่คือการโฆษณาออนไลน์ของ บริษัท ให้กู้ยืม คุณไม่จำเป็นต้องกู้เงินเพื่อชำระค่าของคุณซื้อบ้านกู้เงินเพื่อขยายธุรกิจสินเชื่อเพื่อการลงทุนของคุณ เรา

    มีสินเชื่อส่วนบุคคลให้กับประชาชน บริษัท ธุรกิจและผู้หญิง เพื่อใช้และได้รับเงินกู้ให้ติดต่อกับจำนวนเงินที่คุณต้องการที่จะกู้สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

    จำนวนเงิน:
    ระยะเวลา
    ชื่อเต็ม:
    เพศ:
    ประเทศ:
    รายได้ต่อเดือน:

    ขอบคุณและพระเจ้าให้ศีลให้พร

    นาง Natchanok Pala-en

    โดยคุณ Hilton Loans  (41.203.67.51)     10 ม.ค. 2556

  •  1  2   

แสดงความคิดเห็น

  •    
    ชื่อ
    เมล์
    ความคิดเห็น
    ตัวเลขที่เห็น
     แจ้งทาง e-mail เมื่อมีผู้ตอบกระทู้นี้

เข้าสู่ระบบ

คุณสามารถ สมัครสมาชิกได้ที่นี่...

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

ข่าวที่มีผู้อ่านมากที่สุดในหมวด

ข่าวที่ถูกค้นมากที่สุดในหมวด